Kutoka studio 15, hii ni VOA express moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Langu jina ni Sandey Shomari. Msikilizaji nikiwa nimekushajaa tele kama pishi la mchele ndani ya studio hii, ikiwa leo ni Januari 9, 2020, kibaridi kinapiga kweli kweli hapa Washington DC, msikilizaji, ni saa mbili na nusu za asubuhi mjini Washington, ikiwa e, ni tisa na nusu pale Afrika ya Kati, kumi na nusu alasiri Afrika ya Mashariki, na moja kwa moja nikiwa nimekusha piga kitu changu chekundu. Mkamiti anasema mpiga chake cha njano. Haya, siko eh, peke yangu. Mkamiti, niambie mambo mazuri kabisa leo tuna mengi ya kukueleza msikilizaji, na tumekuandalia mambo kem kem kem. Ah, tutakuwa kule nchini Tanzania, jijini Dar es Salaam. Kuna sakata linaloendelea la meya wa jiji la Dar es Salaamu, huyu si mwingine, ni Meya Isaya Mwita amevuliwa madaraka kisa na maana. Mwandishi wetu George Njogopa atatujuza kile kinachoendelea. Hali kadhalika, tutakwenda moja kwa moja mpaka kule nchini Misri, ambapo tutakuwa na mwandishi wetu Shafi Mbinda akitueleza mkutano ule wa mawaziri wa mambo ya nje wa nchi za bahari ya kati, yaani Mediterranean, ambao umekamilika jana. Um, kile walichozungumzia mikakati ambayo wanataka kuifanya ili kuweza kuimarisha usalama kwenye eneo lao, tutasikiliza. Hali kadhalika basi, leo siku ya Alhamis, mbali ya kwamba tutakuchezea throwback Thursday pia tutakuletea maswala ya burudani sando. Unafahamu kinachozungumzwa sana hivi sasa a, kwenye masuala ya burudani ni kuhusiana na mwanamfalme wa Uingereza Prince Harry na mkewe Meghan Markle, ambapo wameeleza bayana kwamba Uh, wana wana mpango wa kujiondoa kwenye nafasi ya juu kwenye familia ya kifalme na vilevile vile, si hivyo tu. Pengine kuhamisha makazi yani watakuwa wanafanya makazi Uingereza na Marekani Marekani. Najua wana eh, eh, familia mbili, mtu mmoja Uingereza, mmoja Marekani, kwa hiyo mambo yanaweza kuwa. Lakini kumekuwa kuna uvumi kwamba Uh-huh. hawa pengine wanataka kuhamia nchi moja lakini hawajasema kama ni Marekani au ni okay. Uingereza lakini wamesema wanataka tu kuhamia nchi mojawapo, haijajulikana. Lakini katika uh, burudani tutakujuza hayo na mm -hmm. Kingine habari muhimu za dunia, bila kusaa habari muhimu za dunia. Mkambiti, kama unavyosema, mengi yanaendelea pia kwenye mitandao ya kijamii eh, hali kadhalika taendelea kule eh, moja kwa moja na kwenye laini ya simu tuko naye George, tuko naye ni Shafi Mbinda kutoka jiji la Kairo kule mm -hmm. Misri haswa, manake ulivyoisisitiza Sande, bado unakumbuka eh? ule <laughs> mwazi mzima wa mambo ya Cairo alikuwa sio mchezo heluhelu, alikuwa hatari kwa kweli <laughs> kule, kule Cairo <laughs> basi. Usianze kunitamanisha manake <laughs> sijafika huko. Haya, Shafi Mbinda, habari za kwako? Naam, salama kabisa. Ehe, tunafahamu kwamba jana kulikuwa kuna mkutano wa mawaziri wa mambo ya nchi za nje katika uh, bahari ya Mediterranean. Uh, nini ambacho uh, mawaziri hao wamejadili kuhusiana na suala mm, la kiusalama kwenye eneo lao? Kubwa kabisa ni tangu mwezi Novemba ambapo Uturuki na Faiz Seraj, kiongozi wa serikali ya mapatano ya Libya, walipotia saini makubaliano ya kiusalama katika pwani ya Tripoli. Hili limeonekana ni tishio kwa usalama wa kieneo. Kwa hivyo mawaziri kutoka hizo nchi wamekutana hapa Kairo jana na leo. Matokeo ni kwamba wamekubaliana baadhi ya vitu kama vile vitatu hivi ambavyo ni muhimu Miongoni mwavyo ni kuimarisha zaidi mahusiano yao hata ya kiusalama kati ya hizi nchi na uh, tunafahamu kwamba uh, miongoni mwa nchi hizo ambazo uh, zilizohudhuria ni pamoja na Cyprus uh, Ugiriki, Misri ndio alikuwa mwenyeji, ilikuwa uh, Ufaransa. Na je, kuna nchi nyingine yoyote ambayo ilishiriki hapo? Ilikuwepo nchi ya Italia pia miongoni mwazo uh-huh. miongoni mwa nchi ambazo zimeshiriki, kwa sababu Italia pia uh, ina, ina, ina, inaangazia hasa usalama wake, kwa sababu nchi za bahari ya kati zimekuwa ni kivuko uh, kwa watu kuelekea Ulaya na hasa wakianzia pale Italia. Kwa kufika kwao wakitoka Misri na maeneo mengine Libya, lakini Italia ndio inatazama hasa usalama wake pia wa bahari, licha ya masuala ya Uturuki na makundi ya kigaidi kule kwenye pwani uh, ya Tripoli. Lakini pia Italia ilikuwepo na imeshiriki vya kutosha kabisa katika mkutano huo kwa sababu inacheza pande mbili kwa wakati mmoja, ambapo hata leo pia uh, Saraji alikuwa aelekea huko kutana na baadhi ya viongozi wa Italia akaahirisha kutokana na hali ya utata Libya imekuwa si nzuri sana kutishia usalama wake. Shafi, pia uh, tunafahamu kwamba suala la wahamiaji kutoka Libya wakienda katika nchi za Italy uh, limekuepo likizungumziwa mara kwa mara na tumeona mauaji uh, vifo vikitokea wa meli zama boti zikizama katika uh, eneo la Mediterranean. Hilo je, lilijadiliwa? Hilo halikujadiliwa sana, lakini kwa uchache tu limetajwa ni sehemu ya kiusalama kwa sababu hawa wahamiaji huwezi jua ni nani na nani ambao wanatoka kwenye misimamo wana misimamo ya makundi yapi. Kwa hivyo limetajwa ni sehemu ndogo tu katika usalama wa hiyo uh, wa hilo jimbo la nchi za bahari ya, la, la jimbo la nchi za bahari ya kati kama vile Misri uh, na zilizosalia kwenye mkutano nchi nne, lakini pia ni kwamba tukirejelea katika lengo hasa kuangazia usalama na utulivu wa kieneo wamesema kwamba Uturuki kutia saini mkataba na kiongozi huyu wa serikali ya mkatano Faisraj Libya ni jambo ambalo pia linavunja ama ni sehemu ya kuvunja kanuni ambazo zimetajwa ni katika maamuzi ya baraza la usalama la kimataifa chini ya Umoja wa Mataifa nambari kipengele nambari elfu mbili mia mbili na hamsini na tisa, lakini pia wamesema ni kuvunja na kutoheshimu uh, maamuzi hayo. Shukrani sana, Shafi Mbinda, kwa ripoti uliotupatia hivi sasa, na bila shaka tutaendelea kuwasiliana nawe kujua zaidi kinachoendelea huko Misri. Ukae na jioni njema hapo lipo na sasa basi, moja kwa moja kutoka Misri tunaingia kule nchini Tanzania, katika jiji la Dar es Salaam. Sande Shomari, bila shaka tunakutana naye Georgi Njogopa, ambapo kuna taarifa za meya wa jiji hilo la Dar es Salaam, Isaya Mwita, kwamba hivi sasa amejikuta njia panda, akipigiwa kura ya kutokuwa na imani na wajumbe. Hebu tueleza zaidi, ni kwamba meya huyu ametolewa kabisa, amepigiwa hii kura, hali ikoje? Naelekea kuna sintofahamu hapa, George Njogopa, kuhusiana na swala la meya huyu. Hasa kabisa, asante. Kwamba kumekuwa na hali ya sintofahamu baada ya wa wajumbe wa baraza la madiwani haswa wale wa CCM kukusanyika katika ukumbi leo, wa kari mjini leo asubuhi katika kile walichoeleza kwamba kupokea ripoti iliotathmini juu ya tuhuma zinazomkabili. Ripoti hii iliwasilishwa katika kikao cha baraza la madiwani kilichokutana leo na tume hii iliundwa w-na mkuu wa mkoa wa Dar es salam paulu Makonda. Kulikuwa na tafurani kubwa wakati wa kuanza kikao, na hii ilitokea baada ya wa, tu madiwani wa upande wa pinzani kuhoji uwepo kwa jina la mbunge diwani moja ambaye inasemekana amehojiwa jina lake kwa sababu hajahudhuria kikao, lakini katika daftari anahudhuria jina lake limejitokeza na amesaini, kwa mujibu wa wapinzani kwamba ili Mwita ondolewe madarakani ilitakiwa kuwe robo ya wapiga kura, na ilitakiwa kuwa na wajumbe kumi na saba lakini kulikuwa na wajumbe kumi na sita tu wasisema ambao walikuwa anampinga Mwita na hivyo kukajitokeza hata fulani, na ndivyo maana Mwita mwenyewe mpaka sasa anasisitiza kwamba bado ni meya halali ya jiji la Dar es Salaam, kama anavyosema bado mimi ni mea, mimi ni mea kwa sababu a... Kikao ambacho kimefanyika hapa kimepata dosali mbili. Ya kwanza tumepata changamoto fojali ya jina la Mheshimiwa Mshamu ambaye yuko nje ya nchi walikisha foji, na mimi baada ya kufika hapa nilimwambia naibu kama mna kolam, hebu sasa mnaweza kuendelea. Kumbe hawakuwa na kolam, kwa hiyo wakaenda kuendelea na kikao. Kanuni ya 84 ibara ndogo ya pili nasema meya ataondolewa kwenye madaraka na mbili ya tatu ya wajumbe wa baraza. Mkumbuke kikao hichi kimeitishwa na mbili ya tatu ya baraza, kwa hiyo mbili ya tatu ya baraza ndio inapaswa kuniondoa mimi. Kilichotokea hapa na mmesikia naibu meya amesoma ya kwamba wajumbe wote waliohusika pale ni wajumbe kumi na sita ambao wa, wa, wa ambao wameunga mkono zoezi hili ni watu kumi na tatu na sisi ambao tumekataa ni watu wawili, na moja alikuwa ametoka nje. Kwa hiyo mpaka sasa hivi, na Watanzania wajue kwamba mpaka sasa hivi hawajapata uhalali wa kuniondoa hapa. Kanuni ziko wazi na naomba katika jambo hili, naomba katika jambo hili. Nimwombe sana mheshimiwa John Pombe Magufuli. Kwa hiyo, George Njogopa, sasa swala la maamuzi ya mwisho ni lipi? Meya huyu anasema yeye bado yupo, lakini upande mwingine wamemuondoa. Nini ambacho kinafahamika hapa Kinachofahamika hapa ni utata ambao unajitokeza. Kumsikiliza mea anatoa vifungu ambavyo vinapaswa kuzingatiwa wakati wa kumwondoa mea aliyeko madarakani, na tayari baraza la madiwani liliyokutana leo likitawaliwa na chama tawala CCM limetangaza kwamba huyu sio mea halali, na, na kwa mujibu wa mwita ambaye anatuhumiwa kwa mambo anavyodai kwamba na tuhuma zake ni egevo uh, yake inavyoelezwa kwamba alisababisha ajali kwa kutumia gari la mea eso, Rangers, kama na mea anasema yeye sio anaendesha gari, kama gari imepata ajali yeye hausiki na mambo kama haya. Sasa mea anasema kwamba atakwenda mahakamani kujaribu kuhoji uhalali huu, na anasema atapambana mpaka mwisho kuona kwamba hadhi ya umea inalindwa. ni kushukuru sana George Njogopa kutoka Dar es Salaam. Tutafuatia swala hilo. Sasa basi tuelekee kwenye habari za dunia. Takriban watu 20 wamejeruhiwa hii leo kufuatia shambulizi la roketi lilolinga kambi ya kijeshi katika mji wa Tesalit, jimbo la Kidal, kaskazini mwa Mali. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, walinda usalama 18 wa wajumbe wa Umoja wa Mataifa ni kati ya wale waliojeruhiwa. Msemaji wa Umoja wa Mataifa Olivia Salgado amesema kwamba sita kati ya maafisa wa ujumbe huo wa MINUSMA wamejeruhiwa vibaya. Hata hivyo, msemaji huyo amesema kufikia sasa hakuna kundi lolote lililodai kuhusika katika kutekeleza shambulizi hilo. Baraza la Wawakilishi la Marekani leo linatarajiwa kupiga kura kuidhinisha azimio linalomzuia Rais Donald Trump kutumia jeshi katika kusuluhisha mgogoro kati ya Marekani na Iran. Spika wa baraza hilo Nancy Pelosi alitangaza kura hiyo kupitia taarifa ambayo aidha iliushutumu utawala wa Trump kwa kutoa amri ya kutekeleza shambulizi lililomuua kiongozi wa kijeshi wa Iran, Kasim Suleiman, bila kupata idhini ya bunge. Azimio hilo linamtaka Trump kusitisha mipango yeyote ya kutumia jeshi bila idhini ya bunge, huku Pelosi akisema baraza la wawakilishi ndio lenye haki ya kikatiba ya kutangaza hali ya vita na kwamba rais anaweza tu kuchukua hatua kama hiyo iwapo kuna hatari ya dharura ya shambulizi dhidi ya Marekani. Maafisa wanaochunguza chanzo cha ajali ya ndege ya shirika la ndege la Ukraine iliyoua watu wote 176 waliokuwamo wamesema kwamba rubani alijaribu kudhibiti na kuirejesha ndege hiyo kwenye uwanja wa ndege punde tu baada ya kugundua kwamba kulikuwa na hitilafu. Hata hivyo, wachunguzi wanasema rubani huyo hakufanya mawasiliano yoyote kupitia mfumo wa mawasiliano wa ndege hiyo kuhusu matatizo yoyote. Ajali hiyo ilitokea mapema Jumatano kwenye uwanja wa ndege wa Tehran na imeibua hisia mseto, licha ya taarifa kutoka kwa baadhi ya maafisa wa serikali kwamba haikutokana na kitendo cha kigaidi. Ripoti ya awali iliyotolewa na shirika la usafiri wa ndege la Iran ilionukuu baadhi ya mashahidi wakisema kwamba waliona moto ukiiteketeza ndege hiyo muda mfupi kabla ya kuanguka. Maafisa nchini Australia wamewataka wakazi wa, wa maeneo ya kusini mashariki yanayoendelea kukumbwa na moto mkubwa kuondoka, huku akiwa na hatari ya kuongezeka kwa joto baadaye wiki hii. Vipimo vya joto vinatarajiwa kupanda na kufikia nyuzi 30 za Celsius kufikia kesho Ijumaa. Idara ya zimamoto katika jimbo la Victoria imelazimika kuongeza muda wa hali ya tahadhari iliyotangazwa awali kutokana na tishio la ongezeko la viwango vya joto. Idara hiyo imesema kwamba wakazi wa jimbo hilo wamo katika hatari kubwa na wametakiwa kuchukua hatua za haraka kuondoka baada ya tahadhari hiyo. unaendelea kusafiri na VOA Express matangazo yanayokuja kila siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa, kutoka hapa studio namba 15 za VOA Swahili Washington DC, ni dakika 30 tunakupa mambo motomoto ndani moto ya VOA Express. Bila shaka bila shaka, na sasa basi moja kwa moja mkamiti utaelekea hadi huko nchini Kenya, ambapo leo nchi hiyo inaomboleza kifo cha msomi maarufu wa dini ya Kiislamu shekh Shek, Shek Harith 37 na, na ametoa mchango mkubwa sana kwa jamii ya Waislamu katika Afrika Mashariki na ya Kati Sande. Huyu ni shee maarufu ambaye pia amewasomesha wasomi wengi maarufu ikiwemo She Ahmed Msalam, Sheh Said Athman Saga na wengineo, na pia ameandika vitabu kadhaa vya kidini maarufu vyenye utangulizi wa tafsiri ya Quran, hadithi za Mtume Muhamad sallallahu alaihi wasallam na vinginevyo na ili kupata mengi zaidi kuhusiana na shehe huyu, basi tusikilize sasa. Nilivyoachana na mume wangu nikakuja kwa mamangu, nikampata mamangu ana hii biashara, wazitengeza hizi yasmini, akienda kuuza kienda kuuza majumbani kwa watu, kama kuna harusi ya siku za weekends, namwangalia namsaidia Haya, kwa mradhi hapo tumepata sauti ambayo haikutakiwa kucheza wakati huu. Tumkaribishe mwandishi wetu Salma eh, Mohamed yuko pale Mombasa. Salma, karibu eh, vox express, tueleze zaidi eh, kuhusu mm, Shehe Harith Swaleh anavyokumbukwa ah. Naam, asante sana uh, Shomari. Leo ikiwa ni jii la simanzi hapa mjini mombasa uh, ikizingatiwa kwamba msomi maarufu ustadh haris swale so, aliaga usiku wa kuamkia leo uh, msomi haris huyu ambaye amefahamika sana katika mchango wake wa, wa, katika jamii katika dini ya Kiislamu ni msomi ambaye ameweza kusomesha mashake wengi na ni mmoja katika mashake ambao walichangia katika kukuza elmu ya dini ya Kiislamu katika Afrika Mashariki na kati. Uh, na pia vilevile vile ni, ni shasi ambaye atakumbukwa kwa mambo mengi, kama vile pia alikuwa ni mtu ambaye aliandika vitabu ambavyo ni vitabu vinavyotukuzwa na kuenziwa katika dini ya Kiislamu kama hadithi za Mtume Afrika Mashariki; ni vitabu ambavyo viko maarufu sana, ukienda katika, katika maktaba uh, za, za dini ama za dini ambao unataka kujua mengi zaidi kuhusu dini ya Kiislamu. Uchaji Mungu ni moja ya vitabu ambavyo aliandika kwa hivyo ni mchango mkubwa na zaidi kabisa aliweza kutoa wasomi ambao ni mashehe maarufu katika Afrika Mashariki, kama vile kina Shak Muhamed Sharif Amau Shake ambaye aliweza kuendeleza dini mpaka nchini Madina, nchini Saudi Arabia. Kuna shaka ambaye pia ni Shekh uh, Mhamed Umar Fadaf ambaye aliweza kupeleka uh, dini hii ama elmu ya dini ya Kiislamu hadi nchini Mozambik, ikiwa ni mchango wa huyu huyu shaka Ustadha marehemu Ustadh Hari Swale, ambaye aliweza kuwa kutoa ilmu ile, akawapatia mashake hao na kuweza kusambaza katika Afrika Mashariki na Kati. Kwa hivyo ni mchango mkubwa, ikiwa ni pengo kubwa ambalo ataliacha hivi sasa ambapo ameweza kufariki akiwa akipokea matibabu katika hospitali hapa mjini Mombasa usiku wa kuamkia leo. Shomari hivi inavyokuambia hivi sasa matayarishi, kama unavyojua dini ya Kiislamu mtu anapofariki huwa no. anazika siku ile ile yaani kabla ya masaa ishirini na nne kwa hivyo sasa hivi matayarisho no. ya mazishi ya marehemu ustad hadi swale yanaendelea tukiwa tuko nje ya nyumba yake watu wamefurika hapa tayari kumpeleka msikitini aweze kupatiwa maombi yake mwisho kabla ya kuzikwa. na kwa kweli jamii itakumbuka mchango wake mkubwa kwa vile amewacha ilmu ya dini hii ya kiislamu kwa wengine wengi ambao watazidi kuiendeleza Wabijaji, haya ni kushukuru sana Salma kutoka hapo Mombasa, Kenya. E, tunatakieni uh, shughuli za maandalizi hayo ya mazishi, na tunawatakia pole wale wote ambao wamepoteza shehe maarufu, na nchi nzima ya Kenya kwa jumla, na jamii nzima ya Kiislamu na wale waliofundishwa e, kutokana na msiba huu mzito, basi mkamiti kibayasi, tuelekee wapi sasa Nam, baada ya kuzungumza uh, ripoti hizo basi um, leo unajua. Uh, kama tulivyosema ni siku ya Alhamisi huwa tunakupatia burudani ya muziki, lakini kabla hayo mambo ya muziki no. Uh, sande kama nilivyotoa vidokezo hapo awali mm. Habari inayozungumziwa ambayo imetanda zaidi ni kuhusiana na mwanamfalme uh, wa Uingereza, Prince Harry na mkewe Meghan Markle ambao wametangaza kwamba wanapanga kujiondoa kwenye nafasi ya juu uh, kwenye familia ya kifalme katika juhudi za kujijengea msingi wao binafsi wa kifedha. Ni yani kweli kabisa na nasemekana mkabiti kwamba Kasri la Buckingham limehuzunishwa na haya maamuzi. Unajua, haya ni maamuzi magumu kwanza, na ni maamuzi ambayo wengine hawakuyategemea, na kusema kwamba kwa kweli hata wao wanazungumza kwamba hawakuhusishwa wala hawakuwa na taarifa yoyote kuhusu maamuzi ya hawa wanandoa wawili. Unajua ni kitu ambacho mtu mm. anaamua, alafu hawajawahi kukishtukia, wanashangaa mm. kimetoka vipi? Eh, lakini mambo kweli haya inaonekana kwamba e, yamekuwa e, ni mabadiliko makubwa kwa huyu e, mwanamfalme. Kwa hiyo mm. kama utakumbuka vyema uh, sherehe yao msimu wa sikukuu za Krismas na mwaka mpya walikuwa na mtoto wao Achi hapa Marekani, ambao Achi ilikuwa ndio sherehe yake ya kwanza ya <laughs> Krismas mm. kulia nje ya Uingereza, kitu ambacho bado kinazungumziwa baada ya kutoa tangazo lao la kujiondoa kwenye nafasi za juu za familia ya kifalme wamesema kwamba wana mpango wa kuoa, wanafanya kazi Uingereza na Marekani. Lakini sasa kumekuwa na fununu zikisema kwamba hawa huenda, mm-hmm. wana mpango wa kuamia moja kwa moja Marekani, na wengine wanasema huenda, mm, wakakaa kule kule Uingereza, na wengine pia wameanza hivi kusema yeah. pengine hawataka Uingereza wala Marekani, watendeza wa Afrika. <laughs> hey, <maana huwezi> kujua <laughs> maamuzi ya heri huwa hayajulikani, na kuaje mara nyingine watu wanashangaa. Haya, Mkabiti, basi tuangalie kama unavyosema kwenye burudani ya muziki. Ikiwa leo ni Alhamisi, tunaangalia yale mambo yaliyotamba siku za nyuma, Mkabiti, mambo ya vijana wa zamani, mm -hmm. zilipendwa. Bila shaka kitu hicho kinakuambia nini? Mambo bado makasi, pata vitu msikilizaji. Na msikilizaji, ndio mambo yanavyokwenda. Mambo bado, mambo yanavyokwenda, lakini Mkamiti tunaambia mambo bado eee. Na umu asio tunaambia mambo bado yanaendelea, ndio ya kumekucha hapa <laughs> mambo bado <laughs> Mambo, bado time zinakimbia, lakini sisi tunakwambia mambo bado. Basi tuangalie katika anga za burudani, burudani. Burudani, burudani, unajua katika hmm, siku za hivi karibuni, miaka ya hivi karibuni ma celebrity mbalimbali uh, mbali kutoka hapa Marekani wamekuwa wakisafiri wakienda bara la Afrika. E, na sio tu kufanya utalii, pengine hawajawahi kufika huko, lakini baadhi wamekuwa wana uhusiano kwa njia moja au nyingine, kama ni baba zao wana asili ya Afrika au mama zao wana asili ya Afrika. Hivyo basi wanamuziki wana hao ma celebrity wamekuwa wakienda kutafuta chimbuko lao, na wengine wamefanikiwa kupata uraia wa mataifa yenye mizizi yao. mm -hmm. E, ambayo hiyo imejidhirisha hivi karibuni kwa rapa Luda Chris ambaye mbali ya kusherekea sikukuu kwenye nchi alikotokea mke wake ya Gabon, pia alitangaza kupewa uraia wa taifa hilo la Gabon. Na sio hivyo tu basi, Tiffany Haddish yeye, uh -huh. baba yake ametokea kule Ethiopia, uh -huh. tayari na yeye amepatiwa uraia wa Ethiopia. Na Idris Elba yeye, ambaye baba yake anatokea nchini Sierra Leone, uh -huh. amepatiwa uraia wa Sierra Leone mambo yamekuwa mazuri kabisa na basi, kwa kuweka sawa kwamba naposema Ethiopia ni kwamba, Tiffany, ukiangalia saa mizizi ya baba yake ni Eritria, okay. E, kwa hiyo sasa yeye amepatiwa uraia wa Eritria, okay. Na saa nyingine watu wanakuwa Unajua tena Eritrea, Ethiopia nchi zimekuwa ziko karibu sana mimisa. Basi unaona kwamba ni kama ni Ethiopia, lakini Tiffany Haddish pia ana uraia wa Eritrea na amekuwa akivaa mavazi ya kiEritrea katika matamasha mengi yanayohusisha burudani eh, kwenye majukwaa ya Hollywood amekuwa akivaa zile nguo za asili za wa Eritrea, rangi nyeupe zimefumwafumwa kijitanda. Basi ni katika kuenzi tu Mizizi ya baba yake alipotoka. Bila shaka, bila shaka, vilevile vile kama ulivyosema hapa, sta nyota wa movie ya Orange is the New Black, Yellowstone, kwa upande wake ametangaza kwamba anafuta kibali chake cha kuishi na kufanya kazi Marekani, ili arejee nchini kwake Australia kuhamasisha kuhusu mabadiliko ya hali ya hewa. Na kuongeza hivyo pia mkamiti Cardi B mm -hmm. ametangaza kwamba yeye sasa anaotaka kuondoka Marekani na kuomba uraia wa Nigeria naijau na tayari mmoja eh, ya watu kwenye mitandao eh, anaitwa Abikiri Dabiri anawambia, dada karibu sana, mimi ndio msimamizi wa diaspora Nigeria, hatuna kungoja sana urudi nyumbani. <laughs> Tunakupokea uwe mgeni, urudi kwetu nyumbani Nigeria. Kwa kweli ni vuguvugu zito sana ili mkamiti, linaloendelea mm -hmm. na wiki hii basi, yule produsa maarufu wa movi kutoka Hollywood, si mwingine, namzungumzia Harvey Weinstein Alifikishwa kwenye vyombo vya sheria, alikuwa mahakamani akikabiliwa na ile kesi yake ya mashtaka ya ubakaji katika lile kundi maarufu lililoundwa la Me Too la wanawake ambao walikabiliwa, walikumbwa na visa vya ngono ambavyo walishutumu kwamba walifanyiwa na Harvey Weinstein. Bila shaka, bila shaka. Mkamiti, mda unakimbia, tuwatakie wasikilizaji weti siku njema. Naitwa Sunday Shomari, kwaherini.